Vyama vya Wafanyakazi vyaridhiswa na ushirikishwaji katika zoezi la kuunganisha mifuko ya hifadhi ya jamii

“Mnyonge mnyongeni lakini haki yake mpeni! Katika zoezi hili la kuunganisha mifuko sisi vyama vya wafanyakazi tumeshirikishwa kwa kiwango kikubwa sana, tumeshirikishwa kuanzia hatua za maoni mpaka kwenye vikao vya maamuzi hivyo matokeo ya kuunganishwa kwa mifuko ni juhudi zetu sisi sote kama vyama vya wafanyakazi, vyama vya waajiri na serikali kwa pamoja” hii ni kauli ya Rais wa Shirikisho la Vyama vya Wafanyakazi (TUCTA), Ndugu Tumaini Nyamhokya wakati akitoa neno la utangulizi kwenye semina ya Hifadhi ya Jamii iliyoandaliwa na Mamlaka ya Usimamizi wa Sekta ya Hifadhi ya Jamii (SSRA) kwa wajumbe wa Baraza Kuu la Tucta jijini Dodoma.

Kumekuwepo na maoni mbalimbali kutoka kwa wadau juu ya namna zoezi hili la kuunganisha mifuko ilivyoendeshwa, wengine wakihoji ushirikishwaji wa  wafanyakazi, lakini ndugu zangu niwatoe wasiwasi sisi kama viongozi wenu tumeshirikishwa kikamilifu, tulienda kwenye vikao tukiwa na maoni yetu lakini wenzetu upande wa Serikali wakaja na hoja nzito zenye namba hivyo ikatupasa kukubaliana katika mambo ya msingi kwa mstakabali wa wanachama wetu ambao ndio wanufaika wa mifuko hii ya Hifadhi ya Jamii. Anasisitiza Ndugu Nyamhokya.

Ndugu Nyamhokya alisema Mifuko hii ya Hifadhi za Jamii ni ya wafanyakazi wenyewe kwa maana michango ya wafanyakazi ndio inayojenga mfumo huu, hivyo wenye uwezo wa kujenga na kuendeleza au kubomoa ni wafanyakazi wenyewe. Natambua kuwa wafanyakazi walikuwa na matumaini ya kupata pensheni kubwa zaidi lakini haikuwezekana kwasababu mifuko yetu haina uwezo wa kulipa viwango hivyo kwa sasa, hivyo nitoe rahi kwa wafanyakazi nchini kupokea hiki kilichopo leo kwani hata hapa tulipofikia ni pazuri ukilinganisha na tulipotoka na ata wenzetu wa nchi jirani wanatamani kufika hapa tulipo.

Tusiingie kwenye mtego wa wenzetu waliotutangulia kujiwekea mafao makubwa kuzidi uwezo wa mifuko kulipa kwani ndio iliyotufikisha hapa kwa baadhi ya mifuko kushindwa kutekeleza wajibu wao kwa wakati, ni bora tupokee kidogo kinachokidhi mahitaji kuliko kikubwa kitakachoua mifuko yetu.  Anasisitiza Ndugu Nyamhokya

Mkurugenzi Mkuu wa SSRA, Dkt. Irene Isaka na Viongozi Waandamizi wa TUCTA wakiimba kwa pamoja wimbo wa maarufu wa Mshikamano wakati wa Semina ya Hifadhi ya Jamii kwa Wajumbe wa Baraza Kuu la TUCTA, Jijini Dodoma

Akizungumza katika Semina hiyo, Mkurugenzi Mkuu wa SSRA, Dkt. Irene Isaka alisema SSRA inatambua kuwa ajenda ya kufanya mabadiliko katika sekta ya Hifadhi ya Jamii toka mwanzo ilikuwa ni ajenda ya vyama vya wafanyakazi na  ndio maana kwa kila hatua tuliyofanya tunajitaidi kuwashirikisha ili muweze kufahamu mabadiliko hayo. Hii ni kwa sababu tunatambua kuwa vyama vya wafanyakazi ni wadau muhimu katika sekta ya Hifadhi ya Jamii na mtaweza kutusaidia katika kuwahabarisha wanachama wenu na watanzania kwa ujumla.

Dkt. Irene Isaka alifafanua kwamba hatua hii ya kuunganisha mifuko ililenga mambo makubwa mawili. Moja ni kukidhi kilio cha muda mrefu cha wafanyakazi kuhusu kuunganisha Mifuko ya Pensheni ili kupunguza gharama za uendeshaji, kuondoa ushindani usio na tija baina ya Mifuko ya pensheni ambayo kimsingi ilikuwa inatoa mafao yanayofanana, kupunguza migogoro baina ya Mifuko, kuimarisha uwiano wa idadi ya wanachama wachangiaji na wastaafu na pili ni kuboresha mafao ya wanachama, kuongeza tija katika Sekta ya Hifadhi ya Jamii na kukuza uchumi wa nchi kwa ujumla.

Kama nilivyotangulia kusema hapo  awali uwepo wenu  mahali hapa leo kutasaidia kupata uelewa wa mabadiliko na maboresho yalifanyika kwa kina ili kama wadau muhimu mkatumie nafasi zenu kuwahabarisha na kuwaelimisha wanachama wetu na wananchi kwa ujumla. Aidha, ni imani yangu kwamba baada ya semina hii  mtakwenda kuwa mabalozi wazuri wa mabadiliko na maboresho haya yaliyofanywa na Serikali kwa nia njema. Alisema Dkt. Irene Isaka.

Akitoa neno la shukrani, Rais wa Shirikisho la Vyama vya Wafanyakazi (TUCTA) Ndugu Tumaini Nyamhokya alisema SSRA imekuwa ni kiungo kizuri kati ya Serikali na vyama vya wafanyakazi katika kutetea na kulinda maslahi ya wafanyakazi ambao ni wanachama wa mifuko ya hifadhi ya jamii, kwa nyakati tofauti tumekaa pamoja na SSRA tukichambua na kujadiliana kuhusu namna bora ya kuboresha sekta ya hifadhi ya jamii nchini.

Baadhi ya Wajumbe wa Baraza Kuu la TUCTA wakifuatilia kwa makini Semina ya Hifadhi ya Jamii iliyoandaliwa na Mamlaka ya Usimamizi wa Sekta ya Hifadhi ya Jamii (SSRA) Jijini Dodoma

Tovuti Muhimu